NEOPARK CLUB
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
????
ผู้มาเยือน

เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก   เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก Icon_minitimeTue Nov 16, 2010 9:42 pm

ตอนที่หาข้อมูลเกี่ยวกับโครงการแล้วมาเจอเว๊บนี้ บ้านผมยังไม่เสร็จก็ได้แต่หวังว่าบ้านจะไม่มีปัญหามากมายเหมือนหลายๆบ้านที่มาระบายในบอร์ด แต่ ณ วันนี้ บ้านเสร็จแล้ว เข้าอยู่แล้ว แต่เกิดปัญหาหลายอย่างที่ผมคิดว่าไม่มีความเห็นใจลูกบ้านอย่างเรา ไม่ใส่ใจ ไม่ดูแล รับฟังแต่ไม่รับรู้ บอกกล่าวก็แล้ว แจ้งก็แล้ว พูดดีก็แล้ว จนไม่อยากจะพูดอีก มาตรการต่อไปที่ผมจะต้องใช้สงสัยจะต้องเป็นการเตือน แล้วถ้าเตือนแล้วไม่สนใจ คงต้องใช้ไม้แข็งละมั้งครับ คงไม่คิดว่าผมใจร้ายนะครับ หลายๆบ้าน ที่เจอปัญหาเยอะเหมือนกันคงจะเข้าใจว่า เงินล้านหน่ะไม่เสียดายหรอกครับ เราอยากซื้อของคุณเราถึงยอมจ่าย แต่เสียความรู้สึกและความเชื่อมั่นซึ่งมันตีราคาไม่ได้เลย ตอนนี้แค่ลูกบ้านที่เสียความรู้สึกนะครับ อย่าให้ถึงขนาดคนภายนอกเสียความเชื่อมั่นในโครงการนี้เล่ย ถ้าเป็นอย่างนั้นตัวใครตัวมันละกัน ขอบคุณที่มีช่องทางให้พูดคุยกันครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin

เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก   เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก Icon_minitimeMon Nov 29, 2010 10:45 am

ตอนนี้ผมเองทำใจแล้วครับ ไอ้รับประกันบ้านนี่ไม่หวังจะใช้เลยเพราะประตูเล็กเปิดไม่ได้ แจ้งซ่อมแบบเป็นลายลักษณ์อักษร มาสามเดือนแล้ว ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตอนนี้คิดว่าโชคดีเหมือนถูกหวยที่เพื่อนบ้านทุกคนที่ผมเจอ ใจดีมาก เลยคิดซะว่าบ้านห่วยเรายังพอเก็บตังค์ซ่อมเองได้ครับ ขอให้มีความสุขกับบ้านใหม่ครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://neopark.homegoo.com

เสียดายเงินไม่เท่าเสียความรู้สึก
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1