NEOPARK CLUB
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ทักทายสมาชิกใหม่

Go down 
KK
minny
mayke
jewy
pdesign
Admin
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin

ทักทายสมาชิกใหม่ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 9:47 am

ผมทำเว็ปบอร์ดเอาไว้ให้พูดคุยกันครับ จะได้ใกล้ชิดกันมากขึ้น ติดต่อกันได้ง่ายขึ้น(เห็นจากบอร์ดบ้านจัดสรรในกทม.มา) อยากได้อะไรเพิ่มเติมก็โพสบอกไว้ได้นะครับ หรือถ้่าใครมีความชำนาญด้านนี้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้นัก ยังไงก็ฝากกระจายข่าวด้วยนะครับ Very Happy Very Happy
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://neopark.homegoo.com
IronMan
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 3:38 pm

ขอบคุณสำหรับการทำเว็ป เพื่อแบ่งบัน ปรึกษา หรือ แชร์ข้อมูล ของคนหมุ่บ้าน Neo Park ครับ
pdesign
เพื่อนบ้านทั่วไป

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeSat Aug 21, 2010 2:56 pm

สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ยังงัยจะช่วยประชาสัมพันธ์เวปให้เพื่อนบ้านได้รู้นะครับ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 2:10 pm

ขอบคุณครับ ยังไงต้องฝากบอกต่อๆด้วยนะครับ พอดีว่าผมยังไม่ได้เข้าอยู่ เลยยังไม่รู้จักเพื่อนขบ้านเลยครับ แต่เห่อทำบอร์ดไว้ก่อน
jewy
เพื่อนบ้านหน้าใหม่

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 12:43 pm

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ เข้ามาทักทาย ทำไมสมาชิกน้อยจังอ่ะ
ตอนนี้ยังไม่ได้ย้ายเข้า บ้านยังมีปัญหาหลายอย่างเลยค่ะ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 11:06 pm

น้อยจริงๆคับ เพราะตัวผมเองก็ยังไม่ได้เข้าอยู่เลยยังไม่ค่อยได้คุยกับเพื่อนบ้านด้วย ยังไงก็ฝากช่วยๆกันประคับประคองไปเรื่อยๆนะครับ อิอิอิ Very Happy
kitipong
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สวัสดีคับ   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 11:19 am

สวัสดีครับชาวนีโอทุกท่าน ผมกำลังผ่อนดาวน์อยู่ครับ คงต้นปีหน้าคงได้เข้าอยู่
แต่เห็นปัญหาแล้ว ก้กลัวๆเหมือนกันครับ ยังไงก้ยินดีที่ได้รู้จักกับสมาชิกทุกท่านครับ Very Happy
mayke

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สวัสดี คุุ่ะ สมาชิกใหม่ทุกท่าน   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Oct 11, 2010 2:56 pm

mayke นะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeTue Oct 12, 2010 12:35 am

mayke พิมพ์ว่า:
mayke นะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน

ยินดีที่รู้จักครับ Smile
minny

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeWed Oct 13, 2010 8:49 pm

สมาชิกใหม่ minny ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยังไม่ได้เข้าอยู่ คาดว่าจะเป็นปลายปีครับ
KK

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeThu Oct 14, 2010 10:30 pm

เพิ่งสมัครเข้ารับการเป็นสมาชิกใหม่ตะกี้นี่เอง เลยเข้ามาทักทายเพื่อนบ้านทุกๆ คน
BU46
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeFri Oct 15, 2010 11:58 am

สมาชิกใหม่ครับ จองเมื่อวานนี้
ยินดีได้รู้จักครับ
IRON MAN 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ฝากตัวด้วยคร้าบ   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Oct 25, 2010 7:13 pm

น้องใหม่กว่าภาคแรกฝากตัวด้วยคร้าบบบบบบ
ยินดีที่ได้เป็นเพื่อนบ้านกันคร้าบบบบบ

[img]ทักทายสมาชิกใหม่ F460c7974f[/img]
engineer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeThu Nov 11, 2010 11:40 am

สวัสดีครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ซือบ้านใน NEO PARK แต่ยังไม่ได้เข้าอยู่เลย แต่สามารถรับรู้ข่าวสารต่าง ๆ จาก WEB นี้ต้องขอบคุณ ผู้จัดทำครับ แต่ผมมีข้อเสนอในช่วงต้นโครงการ

" เชิญชวน วิศวกร ทนายความ ผู้ทำงานเทศบาล อบต. มาเป็นปากเสียงให้เพื่อนบ้านครับ"

ผมยากเชิญชวน ผู้ที่ซื้อบ้านในโครงการ ทั้งที่ยังไม่ได้เข้าอยู่และได้เข้าอยู่แล้ว ที่ จบทางด้าน วิศกรโยธา วิศวกรไฟฟ้า ทนายความ หรือผู้ที่ทำงานที่เทศบาล (อ่านเจอว่าทำงานที่เทศบาลที่ตั้งโครงการด้วย) มาช่วยกันดูแลปัญหาต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น เพราะช่วงนี้ต้องการคนที่จบทางด้านนี้ มาเป็นปากเป็นเสียงและตวรจสอบบ้านที่พวกเราซื้อแต่ละหลัง ว่าสร้างเป็นอย่างไร ต้องแก้ไขอย่างไร เพื่อจะได้แจ้งต่อ โครงการได้ถูกต้อง [b]
Disco
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ปัญหาทุกอย่างที่กลัวกำลังจะเกิดกับผมแล้ว   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Nov 15, 2010 7:15 pm

เพิ่งสมัครสมาชิกครับ ยินดีที่มีเว๊บบอร์ดให้เราได้สื่อสารกัน แต่ผมยังไม่ได้เข้าอยู่ คงอีกนานมั้งครับเพราะไม่คืบหน้าเลยหลังจากโอนหลายเดือนแล้ว อยากทราบว่าถ้าอยากติดต่อพูดคุยกับสมาชิกที่เข้าอยู่แล้ว จะสื่อสารทางไหนได้อีกมัี๊ยเพราะบางครั้งอยากรู้รายละเอียดจุกจิกหลายอย่างน่ะครับ และที่สำคัญถ้ามีการประชุมหมู่บ้านเมื่อไหร่ก้อยากเข้าร่วมด้วย แต่ไมได้เปิดเว็บบ่อยหน่ะครับ เลยไม่เคยได้เข้าประชุมด้วย รบกวนเพื่อนสมาชิกชี้แนะด้วย ครับ
Disco
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ผมพอจะช่วยอะไรได้บ้างครับ   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Nov 15, 2010 7:22 pm

ผมเป็นวิศวกรครับแต่ัยังไม่ได้เข้าอยู่ เห็นด้วยกับคุณ engineer แต่ไม่ทราบว่าผมพอจะช่วยอะไรได้บ้างครับ
การรวมตัวกันตรวจสอบบ้านของพวกเรา ก็เป้นเรื่องที่ดี แล้วเราจะมีแนวทางรวมตัวกันอย่างไรทั้งคนที่อยู่แล้วและยังไม่อยู่ รบกวนสมาชิกเสนอแนวทางด้วยครับ ผมพร้อมแล้ว
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Nov 29, 2010 10:37 am

Disco พิมพ์ว่า:
เพิ่งสมัครสมาชิกครับ ยินดีที่มีเว๊บบอร์ดให้เราได้สื่อสารกัน แต่ผมยังไม่ได้เข้าอยู่ คงอีกนานมั้งครับเพราะไม่คืบหน้าเลยหลังจากโอนหลายเดือนแล้ว อยากทราบว่าถ้าอยากติดต่อพูดคุยกับสมาชิกที่เข้าอยู่แล้ว จะสื่อสารทางไหนได้อีกมัี๊ยเพราะบางครั้งอยากรู้รายละเอียดจุกจิกหลายอย่างน่ะครับ และที่สำคัญถ้ามีการประชุมหมู่บ้านเมื่อไหร่ก้อยากเข้าร่วมด้วย แต่ไมได้เปิดเว็บบ่อยหน่ะครับ เลยไม่เคยได้เข้าประชุมด้วย รบกวนเพื่อนสมาชิกชี้แนะด้วย ครับ

ผมว่าติดต่อไม่ยากนะครับเวลามาดูบ้าน เจอใครเข้าไปคุยได้เลยครับ ผมว่าที่นี่ใจดีทุกคน ที่จริงตอนประชุมครั้งก่อนมีแลกเบอร์โทรกันไว้บ้าง แต่ผมว่ามันไม่เหมาะจะเอามาลงเพราะมันค่อนข้างเป็นส่วนตัวน่ะครับ อ้อ หรืออีกวิธีคือ หลังไมค์ไปคุยกันกับคนในบอร์ดเลยโดยตรงครับ

ส่วนความคิดเรื่องรวมตัว วิศวะกร นักกฏหมาย ผมว่าดีมากเลยครับ ถ้าทำได้จริง บ้านเราน่าจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะเลย
IRON MAN
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeWed Dec 01, 2010 11:04 pm

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
zoowit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Jan 10, 2011 2:07 pm

หวัดดีครับผมเพิ่งย้ายเข้ามาอยู่ เพิ่งทำบุญขึ้นบ้านใหม่ไปเมื่อวันเสาร์ที่ 8 มค. 54 ที่ผ่านมา ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
pdesign

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeSat Feb 19, 2011 11:41 am

สมาชิกเริ่มเยอะแล้ว
anakin
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: คนภายนอก   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeWed Apr 13, 2011 9:37 am

ผมเพิ่งไปดูโครงการมาแล้วสนใจอยากจองแต่อ่านใน web นี้พบว่าบ้านมีปัญหามากเลลังเล
อยากทรายว่าปัจจุบันนี้ยังมีปัญหาอยู่หรือเปล่าครับ
engineer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeMon Apr 18, 2011 2:06 pm

anakin พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งไปดูโครงการมาแล้วสนใจอยากจองแต่อ่านใน web นี้พบว่าบ้านมีปัญหามากเลลังเล
อยากทรายว่าปัจจุบันนี้ยังมีปัญหาอยู่หรือเปล่าครับ

ข้อมูลการตัดสินใจ

1) โครงการมีการวางผังพื้นที่แต่ละบ้านไม่แออัด (สวยงามโครงการหนึ่งละ)
2) ตำแหน่งที่ตั้งโครงการ ถือว่าเป็นโครงการที่เข้าออกสะดวก
ถนน ภายในโครงการกว้างขาง แต่อนาคตไม่แน่นะ เพราะ ทางเข้า โครงการกำลังก่อสร้าง home office อาจมีรถมาจอดเพื่อทำงานแต่ละอาคาร
3) อุปกรณ์ก่อสร้าง ไม่สมราคาบ้าน ยกตัวอย่างเช่น อุปกรณ์ไฟฟ้า โคมไฟ
4) แบบก่อสร้าง แตกต่างอย่างมีสไตล์ในแต่ละแฟส เช่น รั่วบ้าน สามแฟส 3 แบบ ถังขยะ 3 แฟส แต่มี 2 แบบ แบบที่ 2 ใช้ เหล็กกล่องเป็นตัวยึดผนังทำการสร้างให้แต่ละบ้าน ไม่ได้ทาสี สามารถขึ้นสนิทได้ครับ
5) ค่าน้ำ แพง มากๆ หน่วยละ 16 บาท (ความหวังดีของโครงการที่ต่อน้ำมาจากเทศบาลทำให้มีเตอร์อยู่นอกเขตเทศบาล)
6) การก่อสร้าง แฟสแรก ๆ ใช้ผู้รับเหมาก่อสร้างที่มีฝีมือในการก่อสร้าง ไม่ดี ทำให้ต้องแก้ไขกันภายหลัง ซึ่งเห็นได้อยู่ในขณะนี้
7) โครงการมี call center ในการรับแจ้งให้ดำเนินการแก้ไขบ้านแต่โทรไปแล้ว ไม่เคยเข้ามาทำตรงตามที่แจ้งเลย หรือ บ้างครั้งเข้ามาทำแต่ โครงการไม่ทราบเลยว่า ทำแล้วดี หรือไม่ สักแต่ส่งช่างมาทำ
Cool ที่ผ่านมาผมไม่ทราบว่าโครงการมีวิศกรหรือช่าง ที่ทำการตรวจสอบบ้านก่อนส่งมอบให้รู้ค่าหรือไม่ แต่ที่เห็นสภาพบ้านทำไม่ได้มาตรฐาน ทางโครงการแจ้งมาว่าบ้านเสร็จแล้วเข้าอยู่ได้เลย เมื่อทำการตรวจสอบ รับไม่ได้ บ้านร้าว ท่อรั่ว ไฟฟ้าก็ไม่ลงกราวด์ให้ ดังนั้น คิดว่าคงไม่มีการตรวจสอบการก่อสร้างจากผู้รับเหมา
Anakin
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอบคุณครับ   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeTue Apr 19, 2011 1:41 pm

ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูลในการตัดสินใจ
ประมาณเดือนหน้าจะกลับไปจองแต่ยังไม่ตัดสินใจว่าจะเลือกดครงการใหนครับ
อีกโครงการที่ผมไปดูมาคือ home garden ville คุณภาพบ้านก็ไม่ค่อยดีเช่นกันครับ

supojsa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ทักทายสมาชิกใหม่   ทักทายสมาชิกใหม่ Icon_minitimeFri Jun 28, 2013 5:21 pm

สวัสดีทุกๆท่าน และแอ็ดมิน
ก็หวังว่าจะได้มาอยู่ด้วยแต่คงต้องคิดให้มากกว่าเดิม แต่ก็ขอให้มีวิธีการแก้ไขและประสบผลสำเร็จนะครับCool Cool

ทักทายสมาชิกใหม่
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1