NEOPARK CLUB
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ปัญหาคาใจครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pdesign
เพื่อนบ้านทั่วไป

ปัญหาคาใจครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ปัญหาคาใจครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeSat Aug 21, 2010 2:03 pm

อยากรู้เรื่องค่าน้ำนะครับ ทำไมราคาต่อหน่วยแพงจัง ขยะก็ไม่เห็นมาเก็บ
ขึ้นไปข้างบน Go down
IronMan
เพื่อนบ้านคนสนิท

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาคาใจครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 7:38 am

ขยะเห็นมาเก็บ อาทิตย์ละไม่กี่ครั้ง นะครับ ไม่ได้เก็บทุกวัน ส่วนค่าน้ำผมก็ยังไม่เคยได้รับใบเรียกเก็บเงิน ไม่ทราบเหมือนกันครับ
sweety

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาคาใจครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 1:20 am

ค่าน้ำเห็นเซลแต่ว่าเซ็นทรัลก็ราคานี้ ผมเองก็ว่าแพงเวอร์ไป แต่ยังไม่ได้เข้าไปอยู่เลยยังไม่รู้รายละเอียดครับ ก็นะเจ้าของเดียวกันมันก็คงจะเท่ากันอยู่แล้ว กำลังรออยู่ว่าเพื่อนบ้านคนอื่นว่าไงกัน ผมว่าส่วนต่างมันเยอะเกินไปหน่อยนะ ส่วนขยะไม่ทราบครับ ยังไม่ได้ไปอยู่ แต่เห็นพี่ข้างบ้านบอก เก็บตามแต่กรุณาของคนเก็บครับ วันไหนว่างก็แวะมาเก็บให้ อิอิ
pdesign

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาคาใจครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeTue Sep 14, 2010 11:31 am

ค่าน้ำแจ้งไว้13บาทต่อหน่วย เห็นบิลมาเก็บกลายเป็น16.50บาท งงเลย เป็นบิลที่บวกเพิ่มเองด้วย ไมใช่บิลการประปา
พวกเพิ่มเอายังกะเป็นบ้านเช่า สอบถามดูก็อ้างว่าเค้าขอมิเตอร์ใหญ่หน้าโครงการหรืออะไรประมาณนี้แหละ
ขยะเค้าเก็บกัน20บาท นี่เก็บตั้ง40บาท ขยะมาเก็บตามอารมณ์ครับ นึกอยากมาก็มา(แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะมา)
ค่าส่วนกลางก็เต็มเรทเลย แพงกว่าที่อื่น
IronMan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาคาใจครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeSun Sep 19, 2010 4:34 pm

ค่าน้ำบ้านผมก็เรื่องที่ 16.50 บาท เพราะเป็นน้ำประปา ซึ่งอยู่นอกเขตเขานะครับ ถ้าเป็นน้ำของ อบต จะถูกกว่า แต่คุณภาพน้ำก็ไม่ดีเท่าเทศบาลนะครับ ส่วนค่าขยะน่าจะขึ้นอยู่กับพื้นที่บ้านด้วยนะครับ
Neo เฟส 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ฝากเรื่องการรวมตัวกันหารือกับ เจ้าของโครงการ ด้วยนะครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeSun Sep 19, 2010 10:21 pm

วันเสาร์ที่ 25 กย.นี้ เวลา 9 โมงเช้า ที่สำนักงานขาย ไปกันเยอะๆ นะครับ ใครมีข้อสงสัยอะไรจะได้ร่วมรับฟังกัน
Neo เฟส 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอเชิญชาวหมู่บ้านมาปรึกษาหารือกันอีกครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 9:16 pm

ขอหารือ เกึียวกับคำตอบของทางโครงการครับ ใครว่างเชิญครับ เสาร์ที่ 9 ตค.นี้ เวลา หนึ่งทุ่ม ตรง สถานที่เดิมครับ[b]
Neo เฟส 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สรุปการหารือครั้งที่ 1   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 8:00 am

สรุปการหารือข้อสงสัยกับโครงการครั้งที่ 1 (25 กย 2553) คราว ๆ

1. บ้านทุกหลังต้องมี - ไฟฉุกเฉิน หนึ่งตัว - สายกราวด์กันไฟฟ้าช็อด - บ่อดักไขมันในบ้าน - เคเบิ้ล KCTV ฟรี 6 เดือนแรก - ให้ใช้เต้นท์ฟรี หนึ่งหลัง สำหรับการขึ้นบ้านใหม่

2. เรื่องการเก็บค่าน้ำ ในราคาหน่วยละ 16.5 ยังไม่มีข้อสรุปที่ชัดเจน (เก็บค่าน้ำที่ใช้ในการก่อสร้างกับผู้รับเหมาด้วยไหม รู้สึกจะใช้มากกว่าตามบ้านคนทั่วไปนะ) อีกอย่างค่าส่วนกลางที่เก็บล่วงหน้าไปน่ะ จะยังไง

3. เรื่องค่าเก็บขยะและช่วงเวลาที่แน่นอนในการเข้ามาเก็บ ยังไม่สรุป ชัดเจน

4. เรื่องค่าส่วนกลางที่เก็บไปแล้วล่วงหน้า เป็นปีๆ โครงการยังไม่ตอบให้ชัดเจน ว่าจะใช้อย่างไร และ เก็บอย่างไร อื่นๆ อีก

5. เรื่องจำนวนบ้านในโครงการ ยังไม่แน่นอน แรกๆ ก็ว่า สี่ร้อยกว่าหลัง ตอนนี้เป็น ห้าร้อยกว่าหลัง แต่บางตนได้ยินว่า อาจจะไปถึง หกร้อยกว่าหลัง

6. ที่สัญญาว่ามีแน่ ๆ (แต่ไม่รู้เมื่อไหร่) คือ -กล้อง CCTV (วงจรปิด) ไม่ทราบจำนวนแน่ชัด -Key Card สำหรับเข้าออกหมู่บ้าน

7. เรืึ่องที่ยังค้างๆ อยู่ เช่น - การปิดเปิดประตูหลังหมู่บ้าน - การเพิ่ม รปภ. การเพิ่มป้อม รปภ. ด้านหลัง หมู่บ้าน - การทำประตูเปิด ปิด ทางเข้าด้านหลัง ให้เข้า ออก ได้ เฉพาะเวลาที่กำหนด - เรื่องการดูแลสุนัขจรจัด ในหมู่บ้าน - ปัญหาน้ำท่วม - เรื่องระยะเวลาในการเข้ามาให้การซ่อมแซมหลังจากที่มีการแจ้ง call center ไปแล้ว บางคนโทรไปมากกว่า 3 ครั้งแล้วก็ยังไม่มา ยางคนโทรไปแล้ว ก็เข้ามาดู แต่ก็เงียบหายไปเลย

8. เรื่องรั้วบ้าน ยังไม่มีข้อสรุปที่น่าพอใจ คงต้องเข้าไปคุยอีกหลายรอบ

ใครมีอะไรจะเสริม ยินดีนะครับ มาช่วยกันทำให้บ้านเราน่าอยู่
pdesign

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหาคาใจครับ   ปัญหาคาใจครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 9:16 am

ขอเชิญทุกๆท่านนะครับ มาร่วมปรึกษาหารือเกี่ยวกับปัญหาต่างๆเพื่อหาข้อสรุปร่วมกันครับ

ปัญหาคาใจครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1