NEOPARK CLUB
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK NEO PARK

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
IronMan
เพื่อนบ้านคนสนิท
เพื่อนบ้านคนสนิท

หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ   หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ Icon_minitimeSun Sep 19, 2010 4:37 pm

ผมดีที่บ้านมีหนอนผีเสื้อ กัดกินใบไม้ดอกไม้อยู่ ไม่ทราบว่าจะกำจัดอย่างไรดี นี่ก็จับไปทิ้งหลายตัวแล้ว ไม่ทราบว่าใช้ปราบมันอย่างไรดีครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin

หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ   หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 11:18 pm

ผมพยายามจะช่วยหาทางแก้ให้แล้วนะครับ แต่หาในgoogle เจอแต่ เพลงหนอนผีเสื้อ ของพี่หนูมิเตอร์ครับ 555
จากเพลงแนะนำให้หาดอกไม้สวยๆมาปลูกครับ แล้วหนอนจะหลงรักไม่กล้ากิน ก็จะกินแต่น้ำค้าง(เอ๊ะหรือมันเป็นหนอนจิ้งหรีด 555)
แล้วมันก็จะหล่นร่วงลงไปทอดกายเป็นปุ๋ยดินครับ
ได้สาระมั้ยเนี่ย 555 Smile
http://neopark.homegoo.com
pdesign
เพื่อนบ้านทั่วไป

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ   หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ Icon_minitimeTue Oct 12, 2010 10:27 am

น่าจะเป็นต้นแพงพวยมั้ยครับ ถามคนขาย เค้าบอกว่ายังงัยก็มีหนอนครับแก้ไม่ได้
มันเป็นหนอนผีเสื้อกลางคืน คนขายบอกว่าให้เราหมั่นดูตอนเช้าทุกวันครับ
บ้านผมเอาทิ้งทั้งหมดเลยครับ ตั้ง 4-5 กระถาง
ตอนนี้เปลี่ยนเป็นต้นลิปติกแทนครับ[img]หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ 88124454[/img]
nd

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เจ้าหนอน   หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ Icon_minitimeSun Oct 17, 2010 6:57 pm

บ้านหนูโดนหนอนผีเสื้อกินต้นชวนชมจนโกร๋นหมดไปสี่ต้น แต่แม่บอกว่าไม่เป็นไร หนูก็รอดูปรากฏว่าใบที่ออกมาใหม่ดกสวยกว่าเดิมอีกค่ะ ดอกก็สวย แม่ทำนายถูก แต่ต้นไม้ชนิดอื่นไม่รู้เหมือนกัน แต่อย่าเพิ่งเอาทิ้งดีมั้ยคะ ธรรมชาติมันคงสร้างสมดุลขึ้นมาเอง

หนอนผีเสื้อ กัดกินต้นไม้ ทำอย่างไรดีครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1